THẾ GIỚI CÔNG NGHỆ IT

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

AdminTên: Admin
Cấp bậc: Quản trị diễn đàn
Quản trị diễn đàn
Việc làm mờ phần hậu cảnh mục đích nhằm làm nổi bậc đối tượng mà mình muốn .Trong ảnh số có những khi bức ảnh mình chụp lại vô tình có những phần hậu cảnh mà mình không hề muốn nó xuất hiện trong ảnh của mình ,vì thế biện pháp tốt nhất là làm mờ chúng .Bài viết này sẽ hướng dẫn chi tiết cho các bạn ,chúng ta sẽ lấy ảnh 2 chú hươu cao cổ dưới đây làm mẫu ,ta sẽ làm cho chú hươu đứng sau mờ đi.

Hướng dẫn Làm mờ hậu cảnh bằng Photoshop CS 3 - 4 - 5 - 6  Naitruoc

Bước 1 Khởi động Photoshop CS ,sau đó bấm Ctrl – O để mở file ảnh mà bạn cần chỉnh sửa.

Bước 2 Trong hộp thọai layer bấm phải chuột vào layer hiện hành chọn Duplicate Layer
Hướng dẫn Làm mờ hậu cảnh bằng Photoshop CS 3 - 4 - 5 - 6  Layer
Hộp thoại Duplicate Layer xuất hiện ,bạn bấm Ok

Bước 3 vào menu Filter\Blur\Gaussian Blur.
Hộp thoại Gaussian Blur xuất hiện bạn chọn Radius là 3.5 piexls ,sau đó bấm OK ,bạn có thể hay thông số này bằng một thông số khác tùy bạn.
Hướng dẫn Làm mờ hậu cảnh bằng Photoshop CS 3 - 4 - 5 - 6  Blur

Bây giờ bạn nhìn ảnh bạn thấy nó đã mờ rồi đó ,bạn hốt hoảng ư ?Tấm ảnh của mình bi giờ sao mờ thế nhưng khoan đã ,mình chưa làm xong mà.^^

Tiếp theo hãy dùng công cụ
Để bôi ,bạn chọn thông số như hình: Hướng dẫn Làm mờ hậu cảnh bằng Photoshop CS 3 - 4 - 5 - 6  Brush25

Bạn bôi lên ảnh sẽ thấy chú hươu dần dần hiện ra,nhớ bôi khéo léo một chú ,bạn có thể dùng đầu brush nhỏ hơn cho chắc ăn .
Hướng dẫn Làm mờ hậu cảnh bằng Photoshop CS 3 - 4 - 5 - 6  Boinai

Ở phần khác bạn hãy chọn brush lớn hơn ,ở đây tui chọn brush 126 .

XOng rồi thì lưu lại nhé

https://hotromaytinh.forumvi.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bài viết mới cùng chuyên mục

Bài viết liên quan